Sabuwar Tufafin tsotsa PID Gabatarwa (Na'urori masu auna firikwensin kai)
Saukewa: GQ-AEC2232BX-P
Menene VOC gas?
VOC shine takaitaccen mahallin kwayoyin halitta masu canzawa. A cikin ma'ana ta yau da kullun, VOC tana nufin umarnin mahaɗaɗɗen ƙwayoyin cuta masu canzawa; Duk da haka, dangane da kariyar muhalli, yana nufin wani nau'in mahaɗar kwayoyin halitta masu lalacewa waɗanda ke aiki da cutarwa. Babban abubuwan da ke cikin VOC sun haɗa da hydrocarbons, halogenated hydrocarbons, oxygen hydrocarbons, da nitrogen hydrocarbons, gami da jerin mahaɗan benzene, Organic chlorides, jerin fluorine, ketones na halitta, amines, alcohols, ethers, esters, acid, da hydrocarbons na mai. Da kuma nau'in sinadarai da ke haifar da babbar barazana ga lafiyar ɗan adam.
Menene hatsarori na VOC gas?
Menene hanyoyin gano iskar gas na VOC?
Menene ka'idar ganowa ta PID?
Gano Photoionization (PID) yana amfani da hasken ultraviolet da aka samar ta hanyar ionization na iskar gas mai ƙarfi ta filin lantarki mai tsayi don ionize ƙwayoyin iskar gas da ke ƙarƙashin gwaji. Ta hanyar auna ƙarfin halin yanzu da iskar gas ɗin ionized ta haifar, ana samun yawan iskar gas ɗin da aka gwada. Bayan an gano su, ions suna sake haɗuwa cikin asalin gas da tururi, suna mai da PID mai ganowa mara lalacewa.
PID firikwensin da ya haɓaka kansa
Filayen lantarki na zugawar hankali
Tsawon rai
Yin amfani da ramuwa mai hankali don farantawa filin lantarki, haɓaka rayuwar firikwensin (rayuwa> shekaru 3)
Sabbin fasahar rufewa
Babban abin dogaro
Tagar ɗin rufewa tana ɗaukar kayan magnesium fluoride haɗe tare da sabon tsarin rufewa, yadda ya kamata don guje wa ɗimbin iskar gas da ba kasafai ba da kuma tabbatar da tsawon rayuwar na'urar.
Zoben tattara gas ta taga
Babban hankali da daidaito mai kyau
Akwai zobe na tara iskar gas a taga fitilar UV, wanda ke sa iskar gas ya fi dacewa da ganowa kuma ya fi dacewa.
Teflon abu
Juriya na lalata da kwanciyar hankali mai ƙarfi
Sassan da fitulun ultraviolet suka haskaka duk an yi su ne da kayan Teflon, wanda ke da ƙarfin hana lalata kuma yana iya rage iskar oxygen ta ultraviolet da ozone.
Sabon tsarin jam'iyya
Tsaftace kai da kulawa kyauta
Sabon nau'in tsarin ƙirar ɗakin ɗakin tare da ƙarin ƙirar tashar tashoshi mai gudana a cikin firikwensin, wanda zai iya busa kai tsaye da tsaftace firikwensin, yadda ya kamata ya rage datti akan bututun fitila da samun ingantaccen firikwensin kyauta.
Mai gano tsotsa famfo da aka tsara musamman don sabon firikwensin PID yana ba da damar firikwensin don cimma matsakaicin inganci, yana ba da kyakkyawan sakamako mai ganowa da ƙwarewar mai amfani.
Matsayin anti-lalata ya kai WF2 kuma yana iya dacewa da yanayin zafi daban-daban da kuma yanayin feshin gishiri mai yawa (Fsa kayan fenti na fenti na fluorocarbon akan harsashi)
Riba 1: Babu ƙararrawa na ƙarya a cikin yanayin zafi da zafi
Gwajin ya kwaikwayi gwajin kwatance tsakanin na'urorin PID na gargajiya da na'urorin gano na'urar firikwensin PID biyu a cikin yanayin zafi mai zafi na 55 ° C. Ana iya ganin cewa na'urorin gano PID na gargajiya suna da haɓakar taro mai mahimmanci a cikin wannan mahalli kuma suna da haɗari ga ƙararrawa na ƙarya. Kuma Anxin ƙwararren firikwensin firikwensin PID guda biyu da ƙyar yana canzawa kuma yana da ƙarfi sosai.
Riba 2: Tsawon rai da kulawa kyauta
Sabon firikwensin PID
saka idanu hade
Multi-mataki tacewa
Gane firikwensin PID tare da rayuwar sama da shekaru 3 da kulawa kyauta yayin rayuwarsa
Gagarumin nasara mai kwatankwacin rayuwar na'urori masu auna kuzari
Amfani 3: Modular zane, dacewa shigarwa da kiyayewa
Tsarin firikwensin PID, ana iya buɗewa da sauri kuma a tarwatsa su don kulawa
Modular famfo, mai saurin toshewa da maye gurbinsa
Kowane nau'in ƙirar ya sami ƙira na zamani, kuma an maye gurbin duk sassa masu rauni da masu amfani da sauri da dacewa.
Gwajin kwatankwacin, kwatanta babba da ƙasa
Kwatanta da samfuran firikwensin PID da ba a kula da su ba
Gwajin kwatancen tare da takamaiman alamar ganowa akan kasuwa
Sigar Fasaha
Ƙa'idar Ganewa | Haɗin firikwensin PID | Hanyar watsa sigina | 4-20mA |
Hanyar samfur | Nau'in tsotsa famfo (gina-ciki) | Daidaito | ± 5% LEL |
Wutar lantarki mai aiki | DC24V± 6V | Maimaituwa | ± 3% |
Amfani | 5W (DC24V) | Nisa watsa sigina | ≤1500M (2.5mm2) |
Rage Matsi | 86kPa 106kPa | Yanayin aiki | -40 ~ 55 ℃ |
Alamar tabbacin fashewa | Saukewa: CT6 | Yanayin zafi | ≤95%, babu condensation |
Shell abu | Cast aluminum (fluorocarbon fenti anti-lalata) | Matsayin kariya | IP66 |
Wutar lantarki | NPT3/4 |
Game da tambayoyi tare da masu gano PID?
Amsa: Samfurin da aka ƙaddamar a wannan lokacin ya maye gurbin sabon haɓakar firikwensin PID na kamfaninmu, wanda ya canza tsarin ɗakin iska (ƙirar tashar tashoshi) da yanayin samar da wutar lantarki. Ƙirar tashar tashar kwarara ta musamman na iya rage gurɓataccen haske da cimma nasarar goge bututun fitulu ta hanyar tace matakai masu yawa. Saboda ginannen yanayin samar da wutar lantarki na firikwensin, aiki na tsaka-tsaki yana da santsi kuma yana da hankali, kuma haɗuwa tare da na'urori masu auna firikwensin dual yana samun tsawon rayuwa fiye da shekaru 3.
Amsa: Babban ayyuka na akwatin ruwan sama shine hana ruwan sama da tururi masana'antu yin tasiri kai tsaye ga mai ganowa. 2. Hana tasirin yanayin zafi da zafi akan masu gano PID. 3. Toshe wasu kura a cikin iska kuma jinkirta rayuwar tacewa. Dangane da dalilan da ke sama, mun samar da akwatin da zai hana ruwan sama a matsayin ma'auni. Tabbas, ƙara akwati mai hana ruwa ba zai yi tasiri sosai akan lokacin amsawar gas ba.
Amsa: Ya kamata a lura cewa shekaru 3 kyauta kyauta yana nufin cewa firikwensin baya buƙatar kiyayewa, kuma har yanzu ana buƙatar kiyaye tacewa. Muna ba da shawarar cewa lokacin kulawa don tacewa yawanci watanni 6-12 ne (an gajarta zuwa watanni 3 a cikin yankunan muhalli masu tsauri)
Amsa: Ba tare da amfani da na'urori masu auna firikwensin dual don gano haɗin gwiwa ba, sabon firikwensin namu zai iya cimma rayuwar shekaru 2, godiya ga sabon firikwensin PID da aka haɓaka (fasaha mai haƙƙin mallaka, ana iya ganin ka'ida ta gaba ɗaya a sashe na biyu). Yanayin aiki na semiconductor + PID gano haɗin gwiwa na iya cimma rayuwar shekaru 3 ba tare da wata matsala ba.
Amsa: a. Isobutene yana da ƙarancin ƙarfin ionization, tare da Io na 9.24V. Ana iya haɗa shi da fitilun UV a 9.8eV, 10.6eV, ko 11.7eV. b. Isobutene ƙananan guba ne kuma iskar gas a zafin jiki. A matsayin iskar gas, yana haifar da ɗan lahani ga lafiyar ɗan adam. c. Ƙananan farashi, sauƙin samu
Amsa: Ba za a lalace ba, amma yawan yawan iskar VOC na iya haifar da VOC gas don manne da taga da lantarki na ɗan lokaci, yana haifar da rashin jin daɗi ko rage hankali. Wajibi ne a nan da nan tsaftace UV fitila da lantarki tare da methanol. Idan akwai kasancewar iskar VOC na dogon lokaci wanda ya wuce 1000PPM akan rukunin yanar gizon, yin amfani da firikwensin PID ba shi da tsada kuma yakamata a yi amfani da firikwensin infrared mara tarwatsawa.
Amsa: Babban ƙudurin da PID zai iya cimma shine 0.1ppm isobutene, kuma mafi kyawun firikwensin PID zai iya cimma 10ppb isobutene.
Ƙarfin hasken ultraviolet. Idan hasken ultraviolet yana da ƙarfi sosai, za a sami ƙarin ƙwayoyin iskar gas waɗanda za a iya yin ionized, kuma ƙuduri zai fi kyau a zahiri.
Wuri mai haske na fitilar ultraviolet da farfajiyar fili na lantarki mai tarawa. Babban yanki mai haske da babban yanki na tarin lantarki a zahiri suna haifar da babban ƙuduri.
Matsakaicin halin yanzu na preamplifier. Karamin abin da ake kashewa na na'urar tantancewa, zai rage raunin da ake iya ganowa. Idan girman halin yanzu na amplifier mai aiki yana da girma, siginar da ke da rauni mai amfani zai kasance cikin nutsewa gaba ɗaya a cikin halin yanzu, kuma ba za a iya samun ƙuduri mai kyau ta halitta ba.
Tsaftar allon kewayawa. Ana sayar da da'irar analog akan allunan kewayawa, kuma idan akwai ɗigon ruwa mai mahimmanci akan allon kewayawa, ba za a iya bambanta igiyoyin ruwa masu rauni ba.
Girman juriya tsakanin halin yanzu da ƙarfin lantarki. Na'urar firikwensin PID shine tushen yanzu, kuma ana iya ƙara girman na yanzu da auna shi azaman ƙarfin lantarki ta hanyar resistor. Idan juriya ya yi ƙanƙanta, ƙananan sauye-sauyen ƙarfin lantarki ba za a iya samu ta halitta ba.
Ƙaddamar da analog-zuwa-dijital Converter ADC. Mafi girman ƙudurin ADC, ƙarami siginar lantarki wanda za'a iya warwarewa, kuma mafi kyawun ƙudurin PID.